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© Nia ni kuhakikisha Bara la Afrika linatumia nishati kwa ufanisi na kupunguza upotevu wa umeme

© Ni la pili kufanyika tangu kuasisiwa na Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Doto Biteko

aibu Waziri Mkuu
na Waziri wa Nishati
Mhe Dkt Doto Biteko

anatarajiwa kuwa mgeni rasmi

katika Bonanza la Wizara
ya Nishati na Taasisi zake
litakalofanyika jumamosi Juni 28,
2025 jijini Dodoma.

Akizungumzia maandalizi ya
Bonanza hilo, Mkuu wa Kitengo
cha Mawasiliano Serikalini Wizara
ya Nishati, Bi. Neema Mbuja
amesema kuwa, Nishati Bonanza
litafanyika  kwenye  Viwanja
vya Jamhuri mjini Dodoma na
kushirikisha taasisi zilizo chini
ya Wizara ya Nishati na wadau
kutoka Wizara nyingine.

? Nipende kuchukua fursa hii
kuzikaribisha taasisi zilizo chini
ya Wizara ya Nishati kushiriki
kikamilifu bonanza ambalo
linaleta fursa ya kufahamiana

na kubadilishana mawazo baada
ya muda wa kazi pamoja na
kufanya mazoezi ili kujenga afya.”
Amesema Mbuja

Ameongeza kuwa, kwa mwaka
huu Nishati Bonanza linaongozwa
na kauli mbiu ya “Michezo kwa
Afya bora, Shiriki uchaguzi 2025
ikiwa na lengo pia la kuhamasisha
wafanyakazi na wananchi kwa
yjumla kutumia haki yao ya
kikatiba kupiga kura katika
Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2025 .

Amesema  maandalizi  yote
yameshakamilika na  timu
zitakazoshiriki michezo
mbalimbali zimeshawasili

Dodoma kushiriki bonanza hilo

8) VIWANJA UYA JAMHURI

litakaloshirikisha watu takribani
1000.

Ametaja michezo
itakayoshindaniwa kuwa ni ni
pamoja na Mpira wa miguu,
Mpira wa Pete, Mpira wa Wavu,
Mpira wa Kikapu, Kuvuta Kamba,
pamoja na michezo ya jadi kama

vile bao na drafti, pia kufukuza
kuku.

Taasisi zitakazoshiriki Bonanza
hilo la Nishati ni pamoja na
TANESCO, REA, TPDC, PURA,
EWURA, TGDC, ETDCO, TCPM,
TANOIL, GASCO, PBPA.

Hili ni Bonanza la pili kufanyika
tangu kuasisiwa na Naibu Waziri
Mkuu na Waziri wa Nishati, Mhe.

JUMAMOSI, 28 JUNI 2025

KAULIMBIU———
MICHEZO KWA AFYA BORA,
SHIRIKI UCHAGUZI 2025

MGENI RASMI

MHE. DKT. DOTO BITEKO

NAIBU WAZIRI MKUU NA WAZIRI WA NISHATI
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WIZARA YA NISHATI TEMBEENI KIFUA
MBELE MNAFANYA KAZI NZURI - DKT
BITEKO

© Asema Nishati ni Sekta inayokua kwa kasi; anajivunia kufanya nayo kazi

© Asema Rais Samia amekuwa mstari wa mbele kuiwezesha Sekta kusonga mbele

© Afunga rasmi Nishati Bonanza 2025
© TANESCO, TPDC zang'ara michezo ya Wavu Kikapu na Kamba
© Wakuu wa Taasisi waipongeza Wizara ya Nishati kuandaa Bonanza lililofana

© Mbio za wenye umri mkubwa zawa kivutio Nishati Bonanza

aibu Waziri Mkuu
na Waziri wa Nishati
Mhe. Dkt. Doto Biteko

amesema Sekta ya Nishati ni
miongoni mwa sekta zinazotajwa
kukua kwa kasi ya asilimia 14.7
ukiacha ile ya Sanaa na Burudani
inayokua kwa asilimia 17 na
hivyo kuwa miongoni mwa sekta
zinazofanya vizuri hapa nchini.

Dkt Biteko ameyasema hayo Juni
28,2025 wakati akifunga Bonanza

www.nishati.go.tz

la Nishati kwa mwaka 2025
ambalo ameliasisi likishirikisha
Wizara ya Nishati na taasidi zilizo
chini ya Wizara ya Nishati.

”  Ndugu zangu nipende
kuwapongeza  sana  Wizara
na taasisi zake kwa kazi
nzuri na kubwa mnayoifanya
kuwahudumia Watanzania
na mimi kama kiongozi wenu
najivunia sana kufanya kazi na
Wizara hii na kama kuna mahali

najivunia ni ufanyaji kazi wenu
kama Wizara chini ya Katibu
Mkuu Mha . Felchesmi Mramba.”
Amesema Mhe. Biteko

Amesema, Rais, Dkt Samia
Suluhu Hassan amekuwa mstari
wa mbele kuiwezesha sekta ya
nishati kufanya vizuri kwa kutenga
fedha kwa ajili ya utekelezaji
wa miradi ambapo amewaasa
Watendaji kutembea kifua mbele
kwani kazi wanayofanya ni njema
na imeleta matokeo chanya kwa
wananchi hususani kusambaza
Tanzania imekuwa mfano kwa
nchi nyingine Afrika kutekeleza
mpango wa misheni 300 wa
kupeleka umeme Waafrika
milioni 300 ifikapo 2030.

Awali, Katibu Mkuu wa Wizara ya

Nishati, Mha Felchesmi Mramba
alisema Bonanza la mwaka huu
limekuwa na ongezeko la idadi ya
washiriki kutokana na mwamko
wa taasisi chini ya Wizara ya
Nishati kuleta watu wengi zaidi
ikilinganishwa na mwaka jana
ambapo mwaka huu idadi ya
washiriki imefikia watu 1000.

Amesema Bonanza hilo lilikuwa
na kaulimbiu, Michezo kwa Afya
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Bora, Shiriki Uchaguzi 2025.

Katika bonanza hilo michezo
mbalimbali ilishindaniwa
ikiwemo mpira wa miguu, pete,
wavu, kikapu, kuvuta kamba,
kupenya kwenye pipa, kukimbia
na yai mdomoni, karata, bao,
drafti.

Mshindi wa mpira wa kikapu kwa
Wanaume na wanawake alikuwa
ni TANESCO, na kwa upande
wa mpira wa wavu wanawake
na wanaume TANESCO pia
imeibuka kidedea.

Kwa upande wa mpira wa Miguu
mshindi wa kwanza ni TANESCO
na wa pili ni TPDC. Kwa upande
wa mpira wa kamba wanaume
mshindi wa kwanza ni TPDC
akifuatiwa na TANESCO, kwa
upande wa wanawake kamba
mshindi wa kwanza ni TPDC na
wa pili ni EWURA.

Katika hatua nyingine, Wizara ya
Nishati kupitia Katibu Mkuu, Mha.

\"

L oo

S

Felchesmi Mramba amemkabidhi
Naibu waziri Mkuu na Waziri wa

Nishati, Mhe. Dkt Doto Biteko
Tuzo maalumu kwa kutambua
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mchango wake kwenye sekta ya
Nishati na kwa kuwa muasisi wa
Nishati Bonanza.

www.nishati.go.tz

MATUKIO KATIKA PICHA - BONANZA
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BONANZA

LA NISHATI DODOMA

MATUKIO KATIKA PICHA
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